“ หัวใจของการทำบุญทุกครั้ง ”
(สมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสี)
ขอให้ญาติโยมจงแผ่เมตตา และอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลทุกครั้งตามนี้
“ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้น พรหมโลก 6 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ”
บุญที่ทำไปจะส่งผลให้ได้รับบุญในชาติปัจจุบันทันที ไม่ต้องรอไปถึงชาติหน้ากันหรอกนะจ๊ะ …ขอเจริญพร
( จากหนังสืออมตะธรรม สมเด็จโต พรหมรังสี ) ดูน้อยลง
![อาจเป็นรูปภาพของ 2 คน](https://scontent.fbkk22-8.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/275258251_2037507239763352_814424515284587585_n.jpg?_nc_cat=104&ccb=1-5&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeGGwTun12EgdJiPe-UoO9_No4TeB5nBV36jhN4HmcFXfm2nEr9RGaZnqOMpjPgCTZw&_nc_ohc=RpKU6uN2i10AX9Uvbd7&tn=gl7wi4B08StelaxB&_nc_ht=scontent.fbkk22-8.fna&oh=00_AT8L3Vs4M7OIn3gbGo17pECEFx3WCc4MlPTX_pNS8TS7vg&oe=6227016D)