ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพที่ร่วมสร้างพระประธาน เนื้อทองเหลือง หน้าตัก 40 นิ้ว และฉัตรปิดทอง1 หลัง ถวายวัดยากจนที่จ.ร้อยเอ็ด
ร้านบุญสังฆภัณฑ์ ในนามโครงการสะพานบุญ นำโดยคุณสุทัศน์ ศรีพรม ได้ดำเนินการโครงการ สร้างพระประธาน หน้าตัก 40 นิ้ว เนื้อทองเหลือง พ่นทอง
ถวาย ศูนย์ปฎิบัติธรรม บ้านดอนม่วย (สุญญตา) ต.แวง อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด
“สร้างพระประธานฝากไว้ในบวรพระพุทธศาสนา เพื่อให้พระภิษุสงฆ์สามเณร และญาติโยมได้กราบไหว้ เป็นพุทธานุสติ ให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรือง”
![โครงการสร้างพระถวายวัดยากจน](https://www.boonsangkapan.com/wp-content/uploads/2020/11/โครงการสร้างพระถวายวัดยากจน.jpg)
ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพที่ร่วมสร้างพระประธาน เนื้อทองเหลือง หน้าตัก 40 นิ้ว และฉัตรปิดทอง1 หลัง ถวายวัดยากจนที่จ.ร้อยเอ็ด
![ร้านบุญสังฆภัณฑ์ ในนามโครงการสะพานบุญ นำโดยคุณสุทัศน์ ศรีพรม ได้ดำเนินการโครงการ สร้างพระประธาน หน้าตัก 40 นิ้ว เนื้อทองเหลือง พ่นทอง](https://www.boonsangkapan.com/wp-content/uploads/2020/11/ขอบพระคุณครูบาอาจารย์ชาวบ้านที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น.jpg)
ปลื้มบุญสุดๆครับ #อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ #ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพทุกๆท่านครับ
โพสต์โดย สุทัศน์ ศรีพรม เมื่อ วันศุกร์ที่ 23 ตุลาคม 2020
![สร้างพระประธานถวายวัดยากจน,วัดที่ขาดแคลนพระประธาน,วัดยากจน](https://www.boonsangkapan.com/wp-content/uploads/2020/10/40นิ้ว-266x400.jpg)